MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

NAMBA YA MALALAMIKO: GA.71/472/L.Z/2024/07
NAMBA YA LOIS: COMP-2024-00000242

KATI YA

EMMANUEL FREDY MARWA .......conoammnmnisineiimssaissspmossons MLALAMIKAJI

NA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA MUSOMA (MUSOMA WSSA).....ccciiiiiiiceinirirrann, MLALAMIKIWA

AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 15 mwezi
Januari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 15 mwezi Januari 2025, kwa madai
kwamba Mlalamikiwa aamrishwe kumshirikisha Mlalamikaji katika usomaji dira na
kusoma dira kila mwezi kuepuka malimbikizo ya ankara na kufanya deni kuwa kubwa.

Mlalamikaji ni mkazi wa Machinjioni,Manispaa ya Musoma, Mkoa wa Mara.

Baada ya kupokea malalamiko tarehe 18 Septemba 2024, Mamlaka (EWURA)
ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa maandishi
ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6 (1) na 7 (1) ya Kanuni
za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints Settlement
Procedure), Rules 2020)) TS Na. 428/2020.
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Mnamo tarehe 15 Novemba 2024, Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake na kuiambia
Mamlaka kwamba Mlalamikaji ni mteja wao mwenye akaunti namba A445D1112411
na mita namba 10928406. Mlalamikiwa anaendelea kueleza kuwa matumizi ya
Mialamikaji yako sawa na hakuna changamoto yoyote. Mlalamikiwa anaeleza zaidi

kwamba kuhusu kumshirikisha wakati wa usomaji.

Mlalamikaji anapaswa kuwepo eneo husika lakini pia huwa anatumiwa ujumbe mfupi
kupitia simu yake ya mkononi ikimtaarifu usomaji wake na kumuelekeza kuhakiki
usomaji huo katika mita yake. Kikao cha usuluhishi kilifanyika tarehe 18 Disemba
2024, katika Manispaa ya Musoma, wakati wa kikao cha usuluhishi, Mlalamikaji
alielezwa namna ambavyo Mlalamikiwa anavyowashirikisha wateja wake kwenye
usomaji wa mita na pia kwa pamoja walihakiki taarifa za ankara na kuonekana ziko

sawa.

Mlalamikaji akiwakilishwa na Robinson Wangaso wa EWURA CCC, Mkoa wa Mara,
aliandika barua na kuifahamisha Mamlaka kwamba Mialamikaji ameridhika na
maelezo ya Milalamikiwma na ameomba kuondoa malalamiko yake dhidi ya
Mlalamikiwa. Barua hiyo ilipokelewa kwenye ofisi za EWURA-Kanda ya Ziwa tarehe
23 Disemba 2024. Hivyo basi, Mlalamikaji anaomba kuondoa shauri lake EWURA.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yaondolewe na kila upande

utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 15 mwezi Januari 2025.

TONI S. MBILINYI
KATIBU WA BODI



